รายชื่อเกมออนไลน์ในไทย


Results 1 to 14 of 14

ชื่อกระทู้: รายชื่อเกมออนไลน์ในไทย

  1. #1
    น้องใหม่ TG Vacillaze's Avatar
    สมัคร
    Sep 2011
    สถานที่
    Secret
    โพส
    32
    Rep Power
    0

    รายชื่อเกมออนไลน์ในไทย

    รายชื่อเกมออนไลน์ในไทยที่ยังเปิดให้บริการอยู่ในขณะ นี้ (10 ตุลาคม 2554)




    - 8 เทพอสูรมังกรฟ้า : http://8inw.asiasoft.co.th/
    - 12 Sky Online : http://twelvesky2.asiasoft.co.th/
    - Atlantica Online : http://atlantica.asiasoft.co.th/
    - Aika Online : http://aika.asiasoft.co.th/
    - Cabal Online : http://cabal.asiasoft.co.th/
    - Dragon Nest Online (ยังไม่เปิดให้บริการ)
    - Granado Espada Online (GE) : http://ge.asiasoft.co.th/
    - Ghost Online : http://ghost.asiasoft.co.th/
    - Lost Saga : http://lostsaga.asiasoft.co.th/
    - Maple Story : http://maple.asiasoft.co.th/
    - Ragnarok Online : http://ragnarok.asiasoft.co.th/
    - Rohan Online : http://rohan.asiasoft.co.th/
    - Yulgang Online : http://yulgang.asiasoft.co.th/


    - Audition Online : http://audition.playpark.com/
    - Audition Online 2 (ยังไม่เปิดให้บริการ)
    - Band Master Online : http://bandmaster.playpark.com/
    - Free Style : http://freestyle.playpark.com/
    - Giga Slave Online : http://gigaslave.playpark.com/
    - R2Beat Online (ยังไม่เปิดให้บริการ)

    - Alliance Of Valient Arms Online (A.V.A) : http://www.playfps.com/th/index.html
    - S4 League Online (ยังไม่เปิดให้บริการ)
    - Sudden Attack Online : http://sa.playfps.com/
    - Warcry Online (ยังไม่เปิดให้บริการ)


    - ตำนานสมเด็จพระนเรศวรมหาราชออนไลน์ (King Naresuan Online) : http://playthai.playpark.com/kno/
    - Gangza Online : http://playthai.playpark.com/gangza/



    - Ben10 Online (ยังไม่เปิดให้บริการ)
    - Hello Kitty Online : http://www.hko.in.th/

    - Chibi Online : http://www.chibi.in.th/coverchibi2/cover.html
    - Dreamland Online : http://www.dlo.in.th/index1.html
    - Forsaken World Online (ยังไม่เปิดให้บริการ) : http://www.forsaken.in.th/web/main/main.html
    - King Of King 3 : http://www.kok3.in.th/kokv2/main/main.html
    - Perfect World Online : http://www.pfw.in.th/pfwv2/main/main.html
    - Q-World Online : http://www.qworld.in.th/qwv2/main/main.html
    - Steps Online : http://www.steps.in.th/stepv2/main/main.html
    - Zhuxian Online : http://www.zx.in.th/coverzx2/main.html



    - Arcana Advance : http://www.arcana.in.th/
    - C21 Online : http://www.c21.in.th/
    - Cosmic Break Online : http://www.cosmicbreak.in.th/
    - GetampedX Online : http://www.getamped.in.th/



    - Sangokushi (มหาสงครามสามก๊กออนไลน์) : http://www.sangokushi.in.th
    - Golden Land Online : http://www.gd.in.th


    - 3Kingdoms (สามก๊กออนไลน์) : http://3k.funbox.co.th/
    - 3Kingdoms Warriors Online : http://www.3kwar.in.th/
    - Chinese Hero Online : http://cho.funbox.co.th/Default.aspx
    - Grand Chase Online : http://www.grandchase.in.th/
    - GOD Of Emperor Online : http://www.god.in.th/
    - Monster Master Online : http://www.mmo.in.th/
    - Rappelz Online : http://rappelz.funbox.co.th/index.aspx



    - Asura Online (เปลี่ยนชื่อมาจาก ProjectOne) : http://www.asura.in.th/index.html


    - Aros Online : http://www.aros.in.th/home/index.php
    - Demon Online : http://www.demononline.in.th/
    - Pono Online (ยังไม่เปิดให้บริการ) : http://www.pono.in.th/


    - Laghaim Online : http://www.laghaim.in.th/
    - Last Chaos Online : http://www.lastchaos.in.th/
    - Toksclub Online : http://www.toksclub.in.th/


    - Raycity Online : http://www.raycity.in.th/preload/
    - SD Gundam Online : http://sdgo.goldensoft.co.th/preload/
    - WarFlow Online : http://warflow.goldensoft.co.th/Main/Main.aspx
    - Weapon Of The God (ศึกเทพศาตรา) : http://wog.goldensoft.co.th/preload/
    - Zone4 Online : http://www.zone4.in.th/preload/




    - 12 Tails Online : http://12tails.herorangers.com/intro/intro.html
    - Battle Of The Immortals Online : http://boi.herorangers.com/intro/boi...o_landing.html


    - 3 Kingdoms 2 Online : http://3k2.mysquare.in.th/index.asp?
    - Black Rogue Online : http://blackrogue.mysquare.in.th/index.asp?
    - Boomz Online : http://boomz.mysquare.in.th/index.asp?
    - Continent Of The Ninth Online (ยังไม่เปิดให้บริการ)
    - Cooking Papa Online : http://cookingpapa.mysquare.in.th/
    - Fly For Fun (Flyff) : http://flyffonline.mysquare.in.th/index.asp?
    - Fanta Tennis Online : http://fantatennis.mysquare.in.th/
    - Nurien Online (ยังไม่เปิดให้บริการ)
    - Pangya Online : http://pangya.mysquare.in.th/
    - War Story : http://warstory.mysquare.in.th/
    - War2 Online : http://war2.mysquare.in.th/


    - Showdown EX3 Online : http://www.ex3.in.th/
    - Iris Online : http://www.irisonline.in.th/home/
    - LunaPlus Online : http://www.lunaplus.in.th/home/
    - Titan Online (เปลี่ยนชื่อจาก Dark Story) : http://www.titanonline.in.th/home/



    - สามก๊กแผ่นดินเดือด : http://www.3kingdom.in.th/



    - Super Speeda Online : http://www.joy.in.th/
    - Tribal Wars : http://www.joy.in.th/

    - Bounty Hound Online : http://www.bho.in.th/

    - Linage II Online : http://lineage2.hitsplay.com/
    - Love Beat Online : http://lovebeat.hitsplay.com/
    - Point Blank Online : http://pointblank.hitsplay.com/



    - Dragonica Online : http://www.dragonica.in.th/
    - Paperman Online : http://www.paperman.in.th/



    - Shot Online : http://shotonline.gamescampus.co.th/



    - COS Online : http://cos.onnud20.com/
    - Poke Elf Online : http://pe.onnud20.com/
    - Patrix Online : http://px.onnud20.com/
    - Sixsaint Online : http://st.onnud20.com/
    - TS2 Online : http://ts2.onnud20.com/
    - Wonderland Online : http://wl.onnud20.com/
    - WS Online : http://ws.onnud20.com/

    Orion (หาโลโก้ไม่เจอ = =)

    - Rune Of Magic : http://www.rom.in.th/



    - Divine Soul Online : http://www.divinesoul.in.th/



    - Cloud Nine Online : http://www.cloudnine.in.th/
    - H.A.V.E. Online : http://www.have.in.th/
    - TalesRunner Online : http://www.talesrunner.in.th/
    - We Dancing Online : http://www.wedo.in.th/


    - Battery Online (ยังไม่เปิดให้บริการ)
    - FIFA Online 2 : http://fol2.gg.in.th/intro/index.aspx
    - Hip Street Online : http://hipstreet.gg.in.th/intro/2010intro/intro.aspx
    - Magic World 2 (ยังไม่เปิดให้บริการ)
    - Karma Online : http://www.karma.in.th/landing/
    - Special Force Online : http://sf.gg.in.th/Landing/default.aspx



    - Nostale Online : http://www.nostale.in.th/
    - Trickster Online : http://www.trickster.in.th/



    - Magic School Online : http://www.mgs.in.th/


    - Air Combat Extreme Online (ACE) : http://ace.winner.co.th/ace-intro.html
    - Another Day Online (ADay Online) : http://aday.winner.co.th/intro-aday/intro.html
    - Crazy Shooter Online (CSO) : http://cso.winner.co.th/Intro/
    - Caribean War Online : http://cwar.winner.co.th/intro-cwar/intro.html
    - Dragon 9 Online (D9) : http://d9.winner.co.th/
    - Dragona Online (ยังไม่เปิดให้บริการ)
    - Eden Online (ยังไม่เปิดให้บริการ) : http://www.eden.in.th/intro/intro-eden.html
    - Grand Fantasia Online : http://gfo.winner.co.th/
    - ION Online : http://ion.in.th/Intro/Default.aspx
    - Latale Online : http://latale.winner.co.th/Intro/
    - Loco Online (ยังไม่เปิดให้บริการ) : http://loco.winner.co.th/Intro/
    - MU Blue Online : http://mublue.winner.co.th/Intro/
    - Rising Force Online (RF Online) : http://rf.winner.co.th/
    - Risk Your Life Online (RYL) : http://ryl.winner.co.th/
    - Seal Online : http://seal.winner.co.th/
    - Super Dancer Online : http://sdo.winner.co.th/intro.asp
    - Tartaros Online : http://www.tar.in.th/Intro/Default.aspx
    - Water Magin Online : http://wmo.winner.co.th/wmowinv3/
    - World Of Fighter Online : http://wof.winner.co.th/Intro/Default.aspx
    - XShot : http://www.xshot.in.th/Intro/Default.aspx
    - Xdition : http://xd.winner.co.th/intro.asp



    - RAN Online : http://www.ran.in.th/



    - อัมรินทร์ออนไลน์ : www.amarinonline.in.th

    เสร็จซะที = =

    อ้างอิงจาก th.wikipedia

    ขอขอบคุณ Google ที่ช่วยสนับสนุนโลโก้ =w=

    ปล.ตกหล่นเกมไหนของค่ายไหนบอกด้วยเน้อครับผม
    แก้ไขโดย Vacillaze : 13 Oct 2011 เวลา 23:07

  2. #2
    แฟนพันธ์แท้ TG kimuramanu's Avatar
    สมัคร
    Feb 2008
    สถานที่
    บ้านที่มีหลังคาอ่ะ
    โพส
    3,090
    Rep Power
    0
    ขยันจัง ^w^

  3. #3
    น้องใหม่ TG Vacillaze's Avatar
    สมัคร
    Sep 2011
    สถานที่
    Secret
    โพส
    32
    Rep Power
    0
    พอดีหาเกมเล่นด้วยน่ะครับผม แหะๆ

  4. #4
    สมาชิก TG รุ่นเก๋า nonkcc101's Avatar
    สมัคร
    Mar 2009
    โพส
    1,419
    Blog Entries
    3
    Rep Power
    0
    SD Enter navyfield

  5. #5
    สมาชิก TG รุ่นพี่ 069933866's Avatar
    สมัคร
    Mar 2007
    โพส
    613
    Blog Entries
    1
    Rep Power
    0
    มันมี http://www.divinesoul.in.th/ ด้วยนะ ^^



  6. #6
    Banned
    สมัคร
    Aug 2011
    โพส
    1,186
    Rep Power
    0
    ผมว่า 8 Goldensoft ค่ายเกมส์นี้ดีสุด อิอิ ๆ ในความคิดผมนะครับ

  7. #7
    สมาชิก TG รุ่นพี่ Tera_mew's Avatar
    สมัคร
    Sep 2006
    สถานที่
    Cндos
    โพส
    503
    Rep Power
    0
    เกมในไทยนี้เปิดเยอะดีแหะ (วินเนอร์มี 21 เกมเลยเรอะ = =")
    แต่ตอนนี้เล่นเซิฟนอก :P
    หาอะไรก็แวะมา~ GOOGLE.COM
    Panic Dance FTW!!
    Spoiler:


    My status in Thaigaming
    เข้าบอร์ดยากมากที่ม. / ติด PSO2
    Now Listening
    Nightwish
    Game OST
    Now Playing
    PSO2
    (G)Digimon Master Online
    NDS
    หนุ่มแว่นสุดยอด!!!

  8. #8
    สมาชิก TG รุ่นใหญ่ -KiszMyAsz-'s Avatar
    สมัคร
    May 2010
    สถานที่
    Down the sky Behind the ground
    โพส
    777
    Rep Power
    0
    มี Ben10 ออนไลน์ด้วยย ต้องติดตามแล้วว 55

  9. #9
    น้องใหม่ TG Vacillaze's Avatar
    สมัคร
    Sep 2011
    สถานที่
    Secret
    โพส
    32
    Rep Power
    0
    อ้างอิง ข้อความของ nonkcc101 อ่านข้อความ
    SD Enter navyfield
    navyfield ไม่มีเซิฟไทยนี่ครับผม = =

    อ้างอิง ข้อความของ 069933866 อ่านข้อความ
    มันมี http://www.divinesoul.in.th/ ด้วยนะ ^^
    เพิ่มเข้าไปแล้วเน่อครับผม
    แก้ไขโดย Vacillaze : 12 Oct 2011 เวลา 21:12 เหตุผล: Automerged Doublepost

  10. #10
    น้องใหม่ TG ~[V]~THAILAND~'s Avatar
    สมัคร
    Oct 2011
    สถานที่
    "MANUCLUB"
    โพส
    24
    Rep Power
    0
    ชอบGoldensoftสุดและ...
    .:: ManchesterUnited & NonthaburiFC ::.



  11. #11
    น้องใหม่ TG thecatz's Avatar
    สมัคร
    May 2009
    โพส
    46
    Rep Power
    0
    ยังเล่น rappelz อยู่เลย

  12. #12
    สมาชิก TG รุ่นเก๋า mindhero's Avatar
    สมัคร
    Nov 2008
    สถานที่
    ก็ TG ไงล่ะ
    โพส
    1,364
    Blog Entries
    1
    Rep Power
    0
    บางค่ายก็เพึ่งเห็นนี่แหละ..หุหุ

  13. #13
    สมาชิก TG รุ่นใหญ่ tunickas's Avatar
    สมัคร
    Mar 2011
    โพส
    724
    Rep Power
    0
    เยอะแฮะ พอเอามารวมๆกันแล้ว
    NAME : Burnell_Dourif
    Level : 20
    Faction : Dourif' Family
    Job : Detective

    Call me Burnell Dourif !!


  14. #14
    สมัครไว้แต่ไม่ได้โพส themost555's Avatar
    สมัคร
    Oct 2011
    โพส
    2
    Rep Power
    0
    ขอบคุณครับ

กฎการส่งข้อความ

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •  
Thaigaming.com
Thailand Biggest Gaming Communities
ขณะนี้ กำลัง ปรับปรุง อัพเกรดระบบ อาจพบ ปัญหาระบบยังไม่สมบูรณ์
Join us